[Câu hỏi của : Nguyễn Thế Thành Email: thethanhdn82@gmail.com 22.6.2016 0:18]
Kính chào quý BHXH tỉnh Sơn La. Xin cho tôi được hỏi vấn đề sau?
Bố tôi là công nhân nông trường chè Chiềng Ve – Mộc châu từ tháng 10 /1976 đến tháng 12/1997 thì nông trường cho giảm biên chế với thời gian công tác liên tục là 21 năm 3 tháng và đã được cấp sổ BHXH số sổ là: 1896004929. Nay vì sức yếu bố tôi có đi giám định y khoa ngày 21/06/2016 thì được bên giám định y khoa yêu cầu bố tôi phải có giấy giới thiệu của Công ty che Chiềng Sơn. Bố tôi có lên xin giấy giới thiệu thì được Công ty cổ phần chè Chiềng Sơn trả lời rằng “ Ông đã nghỉ từ tháng 12/1997 và không còn là người của công ty nữa và công ty không cho giấy giới thiệu” Vậy xin hỏi BHXH tỉnh Sơn La là Bố tôi phải làm gì tiếp theo? Và cơ quan nào giới thiệu bố tôi đi giám định y khoa?. Tôi tha thiết kính mong BHXH tỉnh Sơn La giúp đỡ để bố tôi được hưởng chỉnh sách của BHXH.
Tôi xin chân thành cảm ơn!

[Câu hỏi của : NGUYỄN ĐỨC KHUYẾN Email: nguyenduckhuyen@gmail.com 20.5.2016 0:24]
Kính chào quý Cơ quan BHXH Sơn La !
Tôi cần hỏi thông tin số sổ BHXH của tôi đăng ký đóng lần thứ 1 tại Sơn La ?
Họ và tên : NGUYỄN ĐỨC KHUYẾN
NS: 28 / 01 / 1987
Số CMND : 162.882.875 cấp tại Nam Định.
Lý do: Không tra cứu được thời gian đóng BHXH qua Mạng vì không nhớ số sổ.
Tôi xin chân thành cảm ơn!

[Câu hỏi của : hoangduc Email: cuongxd52@gmail.com 4.5.2016 18:34]
toi muon biet so bao hiem so 1414002631 da chot chua,va thu tuc de lay so.vi luc toi nghi toi k viet don xin nghi,gio toi muốn qua lại để lấy sổ thi càn nhưng thủ tục gì.toi xin chan thành cảm ởn

[Câu hỏi của : Trần thị Kim Dung Email: kimdungkshn299@gmail.com 3.5.2016 16:06]
Tôi đã làm tại khách sạn Hà Nội và đóng bảo hiểm được 12 tháng. Tôi nghỉ việc vào tháng 7 năm 2015 và không tiếp tục đóng bảo hiểm từ đó đến nay. Đến tháng 8 năm 2016 tôi dự kiến sinh con. Tôi muốn hỏi khi sinh con tôi có được hưởng chế độ thai sản không? Nếu không thì tôi phải làm những thủ tục gì để được hưởng. Xin cảm ơn!

[Câu hỏi của : Lò Việt Dũng Email: dungubsla@gmail.com 3.5.2016 10:20]
Hiện nay tôi đang là công chức và đã đóng bhxh đươc 10 năm. Vợ tôi hiện tai ko tham gia bảo hiểm xã hội. Vây khi vợ tôi sinh đẻ tôi có được hưởng chế độ thai sản theo quy định của luật BHXH 2014 không? Cảm ơn

[Câu hỏi của : Mùi Mạnh Tường Email: manhtuongpc@gmail.com 2.5.2016 6:38]
Nhờ a chị kiểm tra giúp tôi số bảo hiểm của tôi là bao nhiêu và được doanh nghiệp đóng từ ngày tháng năm nào và đóng được đến ngày tháng năm nào rồi. Số bảo hiểm y tế của tôi là DN 4 14 01 205 00006, số CMND 050542229 cấp ngày 29/03/2005 CA Sơn La, Ngày sinh 24/02/1985. Tôi xin chân thành cảm ơn.

[Câu hỏi của : Đặng Việt Anh Email: tuanloveanhsla@gmail.com 26.4.2016 17:51]
tôi đóng BH tự nguyện giờ chuyển sang đóng BH bắt buộc của công ty,tôi muốn đóng gối sang có phải đi chốt sổ của BH tự nguyện không a

[Câu hỏi của : Hoàng Đức Cường Email: Cuongxd52@gmail.com 21.4.2016 19:19]
Em làm ct SD7 đến thang 12/ 2015 thì e nghỉ nhưng chưa chấm dứt hợp đồng với ct SD 7 .nay 20/4/2016 e nhan cong tác tại công ty khác e muốn lấy sổ thì cần thủ tục nhu thế nào.e muốn biết sổ mình đẫ đóng từ tháng mấy và đã chốt chưa.đay là số sổ bhxh của e.1414002631
Em xin chân thành cảm ơn
Chưa trả lời

[Câu hỏi của : Nguyễn Văn Dụng Email: dungt668@gmail.com 15.4.2016 21:45]
Vợ chồng tôi có sinh cháu bé vào ngày 22 tháng 3 năm 2016. Vợ tôi không tham gia bảo hiểm xã hội còn tôi có tham gia BHXH. theo Khoản 2 Điều 34 Luật Bảo hiểm xã hội năm 2014 quy định về thời gian hưởng chế độ khi sinh con như sau (đã có hiệu lực ngày 1/1/2016) vậy quý cơ quan cho tôi hỏi:
1. Chế độ thai sản cho chồng khi vợ sinh con như tôi được thanh toán chế độ như thế nào?
2. Thủ tục thanh toán chế độ bao gồm các thủ tục gì?
Xin chân thành cảm ơn quý cơ quan!
Chưa trả lời

[Câu hỏi của : tran hau Email: thang3hoathuytien@gmail.com 12.4.2016 22:07]
xin chao quy bhxh.toi co tham gia bhxh .vua roi t nghi thai san.sinh e be o tram xa.theo quy dinh toi can nop nhung giay to gi de huong bh?toi xin cam on.